นายกเทศมนตรีตำบลบัลลังก์ ลงพื้นที่ตรวจระบบสูบน้ำพลังงานแสงอาทิตย์เพื่อการเกษตร
![](https://bunlung.go.th/wp-content/uploads/2024/02/422632383_1086282025945155_2863257282062545390_n.jpg)
วันจันทร์ที่ 19 กุมภาพันธ์ 2567 ร้อยตรี ฐนนท์ธรณ์ กวีกิจรัตนา นายกเทศมนตรีตำบลบัลลังก์ ลงพื้นที่ตรวจระบบสูบน้ำพลังงานแสงอาทิตย์เพื่อการเกษตร เพื่อพัฒนาและปรับปรุงเพิ่มประสิทธิภาพและผลผลิตของเกษตรกร 2 ใน 34 แห่ง พื้นที่ตำบลบัลลังก์ ณ บ้านสระตะเฆ่ หมู่ 8