นายกเทศมนตรีประธานเปิดโครงการศูนย์พัฒนาเด็กเล็กปลอดโรค และเยี่ยมให้กำลังใจงานลอกวัชพืช
![](https://bunlung.go.th/wp-content/uploads/2023/09/372036548_994072575166101_6212472680865575780_n-300x200.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 31 สิงหาคม 2566 ร้อยตรี ฐนนท์ธรณ์ กวีกิจรัตนา นายกเทศมนตรีตำบลบัลลังก์ เป็นประธานเปิดโครงการฯ ณ ศูนย์พัฒนาคุณชีวิตฯ เทศบาลตำบลบัลลังก์ และเวลา 11.30 น. เยี่ยมให้กำลังใจงานลอกวัชพืชแหล่งน้ำก่อนผันเข้าเก็บกักเพืออุปโภคบริโภค ณ บ้านทำนบพัฒนา หมู่ 17